Nhân dịp chuẩn bị đón Xuân Quý Mão 2023, thay mặt Huyện ủy, HĐND, UBND, Uỷ ban MTTQ huyện, đồng chí Khuất Đăng Khoa - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đã đến thăm, tặng quà và chúc tết một số đơn vị trực Tết trên địa bàn huyện, gồm: Sư đoàn 316, Công an huyện và Trung tâm Y tế huyện. Cùng đi có lãnh đạo phòng Y tế, Văn phòng HĐND& UBND huyện.
![](/Portals/0/IMG_0794.JPG) |
Đ/c Khuất Đăng Khoa - Chủ tịch UBND huyện tặng quà cán bộ, chiến sỹ Sư đoàn 316, Quân khu 2 |
Tại Sư đoàn 316, đồng chí Chủ tịch UBND huyện đã thông tin nhanh về kết quả thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của huyện Đoan Hùng năm 2022. Đồng thời ghi nhận và cảm ơn về những đóng góp của Sư đoàn 316 trong công tác phối hợp với địa phương thực hiện các nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của địa phương, nhất là phong trào dân vận khéo phối hợp giúp các xã, thị trấn trong phong trào xây dựng nông thôn mới.
![](/Portals/0/IMG_0796.JPG) |
Đ/c Khuất Đăng Khoa - Chủ tịch UBND huyện tặng quà cho cán bộ, chiến sỹ Công an huyện |
Cũng trong dịp này, đồng chí Chủ tịch UBND huyện đã đến thăm và động viên đội ngũ y, bác sỹ, thầy thuốc thuộc Trung tâm Y tế huyện. Đây cũng là lực lượng phải thực hiện nhiệm vụ thường xuyên, nhất là trong những ngày Tết để đảm bảo công tác chăm sóc sức khỏe nhân dân trên địa bàn huyện.
![](/Portals/0/IMG_0799.JPG) |
Đ/c Khuất Đăng Khoa - Chủ tịch UBND huyện tặng quà đội ngũ cán bộ, y bác sỹ, thầy thuốc Trung tâm Y tế huyện |
Đồng chí Chủ tịch UBND huyện mong muốn các y bác sỹ, thầy thuốc cố gắng khắc phục khó khăn thực hiện nghiêm chế độ trực cấp cứu, chuẩn bị vật tư, cơ số thuốc và các điều kiện khác đảm bảo công tác cấp cứu, khám chữa bệnh cho nhân dân trong dịp này. Chủ động trong công tác dự báo và kiểm soát tình hình dịch bệnh, xử lý dứt điểm các nguồn lây để dịch bệnh trên địa bàn được kiểm soát đảm bảo cho nhân dân vui Xuân ,đón Tết an toàn, lành mạnh.
Tin, ảnh: Hà Linh