Trong 2 ngày 16 - 17/5/2023, UBND huyện Đoan Hùng phối hợp với Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Phú Thọ tổ chức hội nghị tập huấn nâng cao năng lực thực hiện Chương trình mục tiêu giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025; Tuyên truyền về công tác an toàn, vệ sinh lao động năm 2023 cho đội ngũ cán bộ công chức văn hoá - xã hội làm công tác lao động, thương binh và xã hội, trưởng ban công tác mặt trận và chi hội trưởng các tổ chức đoàn thể khu dân cư của 5 xã Vụ Quang, Minh Phú, Vân Đồn, Hùng Long và Sóc Đăng.
Tại hội nghị, các đại biểu đã được nghe báo cáo viên của Sở Lao động - Thương binh và Xã hội giới thiệu tổng quan về Chương trình mục tiêu giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025 của Chính phủ và truyền đạt nội dung cơ bản về kế hoạch thực hiện Chương trình mục tiêu giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025 trên địa bàn tỉnh Phú Thọ. Đồng thời, tuyên truyền về công tác an toàn, vệ sinh lao động năm 2023 trên địa bàn huyện.
Thông qua hội nghị, nhằm giúp cho đội ngũ cán bộ cơ sở nâng cao kiến thức; nghiệp vụ công tác tuyên truyền, hướng dẫn các hộ dân trong khu dân cư, nhất là hộ nghèo, hộ cận nghèo tiếp cận được các dịch vụ, chính sách hỗ trợ phát triển kinh tế gia đình, nâng cao chất lượng cuộc sống và góp phần tích cực thực hiện Chương trình mục tiêu Quốc gia giảm nghèo bền vững và xây dựng nông thôn mới tại địa phương./.
Tin, ảnh: Hồng Nhung