Nhân dịp Tết Trung thu năm 2023, đồng chí Nguyễn Văn Vấn - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy đã đến dự, tặng quà và chung vui cùng các cháu thiếu niên, nhi đồng thuộc khu Tiền Phong xã Hùng Long. Cùng dự còn có đồng chí Phùng Đức Ấm - Ủy viên BTV Huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ huyện; đồng chí Nguyễn Thị Bích Thủy - Ủy viên BTV, Trưởng ban Dân vận Huyện ủy cùng đại diện lãnh đạo Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội huyện; Hội Cựu chiến binh và Huyện đoàn Đoan Hùng.
Vui trung thu với các cháu thiếu niên và nhi đồng khu Tiền Phong, xã Hùng Long, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy cùng với các đại biểu đã tặng quà cho các cháu thiếu niên, nhi đồng có hoàn cảnh khó khăn và các cháu đạt thành tích cao trong năm học 2022 - 2023.
Phát quà và trò chuyện với các cháu thiếu niên, nhi đồng đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy đã ân cần thăm hỏi về tình hình học tập của các cháu, chúc các cháu đón Tết Trung thu vui vẻ, đầm ấm, thực sự là con ngoan trò giỏi biết vâng lời cha mẹ, thầy cô. Đồng chí cũng gửi gắm niềm tin đến các cháu thiếu niên, nhi đồng là thế hệ tương lai của đất nước, các cháu cần được chăm sóc dạy dỗ trong sự yêu thương, đùm bọc của cả cộng đồng, gia đình và xã hội. Động viên các cháu tiếp tục nỗ lực phấn đấu vươn lên, trở thành con ngoan, trò giỏi, cháu ngoan Bác Hồ, có nhiều cháu đạt thành tích cao trong học tập và tại các kỳ thi học sinh giỏi các cấp.
Tin, ảnh: Trường Giang