Sáng ngày 10/11, UBND xã Vân Đồn, huyện Đoan Hùng tổ chức bàn giao công trình nhà lớp học bộ môn 2 tầng 10 phòng học cho trường THCS Vân Đồn. Dự bàn giao, về phía tỉnh có đồng chí Đỗ Đình Quyền - Phó Giám đốc Sở Tài chính - Kế hoạch; đồng chí Khổng Duy Liêm - Giám đốc Ngân hàng Agribank tỉnh. Về phía huyện có đồng chí Khuất Đăng Khoa - Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Nguyễn Văn Vấn - Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ; đồng chí Nguyễn Thị Bích Thuỷ - Uỷ viên BTV Huyện uỷ, Phó Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Anh Hùng - Uỷ viên BTV Huyện uỷ, Phó Chủ tịch UBND huyện; lãnh đạo các phòng: Giáo dục và Đào tạo, Lao động - Thương binh và Xã hội, Tài chính - Kế hoạch, Ban QLDA - ĐTXD khu vực Đoan Hùng; lãnh đạo Đảng uỷ, chính quyền địa phương; Ban giám hiệu, giáo viên trường THCS Vân Đồn.
![](/Portals/0/DH-TV6022_00_11_50_30_Still037.png) |
Các đại biểu tham quan phòng máy tính mới được đầu tư |
Công trình nhà lớp học bộ môn của trường THCS Vân Đồn được khởi công xây dựng từ ngày 07/3/2023 theo Quyết định số 4908/QĐ-UBND của UBND huyện Đoan Hùng về việc phê duyệt chủ trương đầu tư với tổng kinh phí trên 8 tỷ đồng, trong đó từ sự kết nối của Sở Tài Chính - Kế hoạch, Ngân hàng Agribank tỉnh Phú Thọ ủng hộ 3 tỷ đồng. Công trình gồm 1 dãy nhà 2 tầng 10 phòng học có diện tích 1 sàn 532m2.
![](/Portals/0/IMG_8430.JPG) |
Toàn cảnh hội nghị |
Sau 7 tháng thi công, công trình đã được hoàn thành, đưa vào sử dụng góp phần đảm bảo nhu cầu cho công tác dạy và học, cũng như giúp trường THCS Vân Đồn hoàn thiện các tiêu chí xây dựng trường học đạt chuẩn Quốc gia mức độ 2.
![](/Portals/0/IMG_8547.JPG) |
Đ/c Khuất Đăng Khoa - Chủ tịch UBND huyện phát biểu ý kiến tại buổi bản giao |
Bàn giao công trình cho trường THCS Vân Đồn, đồng chí Khuất Đăng Khoa - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện trân trọng cảm ơn sự quan tâm, hỗ trợ của Sở Tài chính - Kế hoạch, Ngân hàng Agribank tỉnh Phú Thọ. Đồng chí nhấn mạnh, công trình nhà lớp học bộ môn được xây dựng là niềm mong đợi của cán bộ, giáo viên, các bậc phụ huynh và các em học sinh xã Vân Đồn; mong muốn nhà trường sẽ sử dụng hiệu quả, phát huy tối đa công năng sử dụng của công trình, góp phần vào việc thúc đẩy sự nghiệp giáo dục và đào tạo tại địa phương nói riêng và của huyện Đoan Hùng nói chung, phấn đấu xây dựng thành công trường học đạt chuẩn mức độ 2 trong thời gian tới./.
Tin, ảnh: Nguyễn Tình – Trường Giang