Nhân kỷ niệm 41 năm Ngày nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 - 20/11/2023), sáng ngày 20/11, các đồng chí lãnh đạo huyện đã tới dự và chúc mừng các thầy cô giáo tại một số trường trên địa bàn huyện.
Tại Trường Tiểu học Minh Tiến, tới dự kỷ niệm 41 năm Ngày nhà giáo Việt Nam có đồng chí Nguyễn Thị Bích Thuỷ - Uỷ viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện; lãnh đạo Lữ đoàn 406, Đảng ủy, chính quyền địa phương cùng các thầy cô giáo, các bậc phụ huynh và toàn thể các em học sinh của nhà trường.
![](/Portals/0/Dai%20beu%20du.png) |
Các đại biểu tham dự kỷ niệm Ngày nhà giáo Việt Nam 20/11 tại trường Tiểu học Minh Tiến |
Năm học 2022 - 2023, mặc dù còn gặp nhiều khó khăn về cơ sở vật chất, đội ngũ giáo viên, trang thiết bị dạy học. Song Trường THCS Minh Tiến luôn đoàn kết, gắn bó, phát huy truyền thống của ngành, phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ: 100% học sinh trong độ tuổi được đến trường, không có học sinh bỏ học. Chất lượng 2 mặt giáo dục học sinh ngày càng được nâng lên. Chất lượng phổ cập giáo dục tiểu học đúng độ tuổi hàng năm được củng cố và duy trì. 100% đội ngũ giáo viên đạt trình độ chuẩn và trên chuẩn. Nhà trường hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, nhiều giáo viên đạt danh hiệu chiến sỹ thi đua cơ sở và lao động tiên tiến; 01 giáo viên được Chủ tịch UBND tỉnh tặng Bằng khen; 74 học sinh đạt giải tại các cuộc thi sân chơi trí tuệ; nhà trường duy trì đạt chuẩn Quốc gia mức độ 1.
![](/Portals/0/Toan%20canh%20%284%29.png) |
Quảng cảnh chương trình kỷ niệm |
Năm học 2023 - 2024 là năm thứ Tư thực hiện Nghị quyết số 29 của Ban Chấp hành Trung ương về đổi mới căn bản giáo dục và đào tạo. Chính vì vậy thầy và trò nhà trường xác định phải nâng cao tinh thần tự học, chủ động, sáng tạo, khắc phục những khó khăn, hạn chế tạo bước đột phá để hoàn thành tốt nhiệm vụ của ngành giáo dục và đào tạo đề ra.
![](/Portals/0/LD%20tang%20hoa.png) |
Đ/c Nguyễn Thị Bích Thủy - PCT HĐND huyện tặng hoa chúc mừng các thầy cô giáo trường Tiểu học Minh Tiến |
Nhân dịp này, thay mặt Huyện ủy, HĐND, UBND, Uỷ ban MTTQ huyện, đồng chí Nguyễn Thị Bích Thuỷ - Uỷ viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện đã tặng hoa chúc mừng các thầy cô giáo trường Tiểu học Minh Tiến.
Tại Trường Tiểu học Ngọc Quan, đồng chí Nguyễn Anh Hùng – Uỷ viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện cùng đại diện lãnh đạo phòng Giáo dục và Đào tạo, Văn phòng HĐND và UBND huyện đã tới dự và chúc mừng các thầy cô giáo nhân kỷ niệm Ngày nhà giáo Việt Nam.
![](/Portals/0/Sequence%2001_03_13_56_11_Still014.png) |
Các đại biểu tham dự kỷ niệm Ngày nhà giáo Việt Nam 20/11 tại trường Tiểu học Ngọc Quan |
Trải qua 31 năm xây dựng và phát triển, Trường Tiểu học Ngọc Quan từng bước trưởng thành cả về quy mô, cơ sở vật chất và chất lượng giáo dục. Chất lượng giáo dục đại trà luôn được ổn định, từng bước được nâng cao. Chất lượng mũi nhọn được quan tâm và khẳng định được là một trong những trường đứng ở tốp đầu của huyện. Năm học 2022-2023, nhà trường có 222 em học sinh đạt giải học sinh năng khiếu các cấp, trong đó có 02 em đạt giải năng khiếu cấp Quốc gia, 56 em đạt giải năng khiếu cấp tỉnh, 164 em đạt giải năng khiếu cấp huyện, tỷ lệ học sinh hoàn thành xuất sắc, hoàn thành tốt và học sinh có thành tích cao được duy trì ổn định. Chất lượng đội ngũ cán bộ, giáo viên ngày một nâng cao về kiến thức chuyên môn, nghiệp vụ; 03 năm liên tục có giáo viên dạy giỏi; tập thể nhà trường được UBND tỉnh Phú Thọ tặng danh hiệu Tập thể lao động xuất sắc, được Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo Phú Thọ tặng Giấy khen vì có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua: “Đổi mới, sáng tạo trong quản lý, giảng dạy và học tập năm học 2022- 2023”. Chi bộ nhà trường được đánh giá xếp loại hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2022. Công tác Đoàn đội của nhà trường được Huyện đoàn tặng giấy khen Liên Đội xuất sắc; Công đoàn cơ sở được Công đoàn Giáo dục tỉnh Phú Thọ tặng giấy khen. Cơ sở vật chất, khuôn viên nhà trường khang trang, sạch đẹp, đầy đủ phòng học và phòng chức năng, đảm bảo thực hiện có hiệu quả chương trình giáo dục phổ thông năm 2018.
![](/Portals/0/Sequence%2001_03_15_12_22_Still025.png) |
Đ/c Nguyễn Anh Hùng - PCT UBND huyện tặng hoa chúc mừng các thầy cô giáo trường Tiểu học Ngọc Quan |
Nhân dịp này, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Anh Hùng đã tặng hoa và gửi lời chúc mừng tốt đẹp nhất đến tập thể cán bộ, giáo viên nhà trường, mong muốn các thầy cô giáo tiếp tục nỗ lực, cố gắng rèn luyện, tu dưỡng, phấn đấu hơn nữa trong nhiệm vụ đào tạo những thế hệ học sinh có đủ đức, đủ tài, góp phần thực hiện thắng lợi sự nghiệp giáo dục và đào tạo, góp phần xây dựng huyện nhà ngày càng giàu đẹp, văn minh.
![](/Portals/0/Sequence%2001_03_13_19_03_Still013.png) |
Đông đảo các em học sinh tham gia buổi kỷ niệm |
Cùng thời gian này, đồng chí Nguyễn Đức Lương - Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện đã tới dự kỷ niệm Ngày nhà giáo Việt Nam 20/11 tại Trường Tiểu học Hợp Nhất. Tham dự còn có đại diện lãnh đạo Văn phòng HĐND&UBND huyện; lãnh đạo Đảng uỷ, chính quyền địa phương; các thầy cô giáo đã và đang công tác tại mái trường cùng đại diện các bậc phụ huynh và các em học sinh.
![](/Portals/0/IMG_0072%20%281%29.JPG) |
Các đại biểu tham dự kỷ niệm Ngày nhà giáo Việt Nam 20/11 tại trường Tiểu học Hợp Nhất |
Tại buổi kỷ niệm, các đại biểu đã được thưởng thức nhiều tiết mục văn nghệ đặc sắc do các em học sinh trường Tiểu học Hợp Nhất biểu diễn với chủ đề ca ngợi tình thầy trò, ca ngợi công ơn to lớn của người thầy - những người làm nghề cao quý nhất trong những nghề cao quý. Đồng thời cùng ôn lại truyền thống 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam.
Trường Tiểu học Hợp Nhất hiện có gần 30 cán bộ, giáo viên. Những năm qua, tập thể cán bộ, giáo viên nhà trường luôn chủ động triển khai thực hiện có hiệu quả các phong trào thi đua, các cuộc vận động do ngành phát động; luôn nỗ lực không ngừng học tập nâng cao trình độ chuyên môn nghiệp vụ, ứng dụng chuyển đổi số vào hoạt động giảng dạy. Nhờ vậy chất lượng giáo dục của nhà trường không ngừng được nâng lên, hàng năm 100% học sinh hoàn thành chương trình tiểu học; năm học 2022-2023 nhà trường có 3 giáo viên được công nhận giáo viên chủ nhiệm giỏi cấp huyện; có 40 học sinh giỏi cấp tỉnh, 107 học sinh giỏi cấp huyện và 325 học sinh giỏi cấp trường…
![](/Portals/0/IMG_0285_1.JPG) |
Đ/c Nguyễn Đức Lương - PCT UBND huyện tặng hoa chúc mừng các thầy cô giáo trường Tiểu học Hợp Nhất |
Tặng hoa chúc mừng các thầy cô giáo nhân Ngày nhà giáo Việt Nam 20/11, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Đức Lương mong muốn tập thể cán bộ, giáo viên trường Tiểu học Hợp Nhất tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, nỗ lực cống hiến cho sự nghiệp trồng người, đưa được ngày càng nhiều những chuyến đò tri thức đến bến bờ tương lai.
![](/Portals/0/IMG_0300.JPG) |
Lãnh đạo Đảng ủy, chính quyền địa phương tặng hoa chúc mừng các thầy cô giáo trường Tiểu học Hợp Nhất |
|
Nhân dịp này, lãnh đạo Đảng uỷ, chính quyền địa phương cùng các đại biểu đã tặng hoa chúc mừng Ban Giám hiệu, cán bộ, giáo viên, nhân viên trường Tiểu học Hợp Nhất./.
Tin, ảnh: Nhóm phóng viên