Nhân dịp kỷ niệm ngày truyền thống Quân đội nhân dân Việt Nam, chiều ngày 22/12, đồng chí Lê Văn Phượng - Uỷ viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện đã đến thăm hỏi, động viên, tặng quà cán bộ, chiến sỹ Trung đoàn 98, Sư đoàn 316, Quân khu 2 đang làm công tác dân vận tại xã Hợp Nhất. Cùng đi có đồng chí Nguyễn Hoàng Minh - Uỷ viên BTV, Trưởng ban Dân vận Huyện uỷ; lãnh đạo Văn phòng Huyện uỷ và Đảng uỷ, chính quyền địa phương.
Thực hiện phong trào ”Quân đội chung sức xây dựng Nông thôn mới”, trong thời gian từ ngày 15 đến 31/12, 60 cán bộ, chiến sỹ Trung đoàn 98, Sư đoàn 316 đã về giúp đỡ xã Hợp Nhất, huyện Đoan Hùng thực hiện các phần việc như: đổ bê tông đường giao thông; dọn dẹp vệ sinh đường làng ngõ xóm; nạo vét hệ thống kênh mương thủy lợi; giúp đỡ các gia đình chính sách…. Qua đó góp phần tích cực vào việc giúp địa phương duy trì và nâng cao chất lượng các tiêu chí xây dựng Nông thôn mới, hoàn thiện các tiêu chí xây dựng khu dân cư nông thôn mới kiểu mẫu.
Thay mặt lãnh đạo huyện, đồng chí Bí thư Huyện uỷ - Lê Văn Phượng đã thăm hỏi tình hình sức khỏe, điều kiện sinh hoạt ăn ở của các cán bộ, chiến sĩ Trung đoàn 98, Sư đoàn 316 và tặng quà cho đơn vị; động viên cán bộ, chiến sĩ tích cực phối hợp với địa phương hoàn thành tốt nhiệm vụ theo chương trình kế hoạch đã đề ra./.
Tin, ảnh: Nguyễn Tình