Nhân dịp chuẩn bị đón Tết Nguyên đán Giáp Thìn, ngày 01/02/2024 đồng chí Nguyễn Đức Lương - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy đã đến thăm, tặng quà Tết các gia đình chính sách tại 2 xã Phú Lâm và Vân Du. Cùng đi có lãnh đạo Hội Liên hiệp phụ nữ, Văn phòng Huyện ủy, phòng Lao động - Thương binh và Xã hội huyện.
Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy đã tới thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Đặng Thị Vượng - 88 tuổi khu An Thái, xã Phú Lâm; ông Phạm Đình Vinh - 104 tuổi là người cao tuổi từ 90 tuổi trở lên khu Đông Tiến; ông Lương Minh Tài - 79 tuổi là thương binh tỷ lệ tổn thương cơ thể 65%; cháu Chu Hoàng Anh - 6 tuổi trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn khu Vân Tiến 1, xã Vân Du.
Tại các gia đình đến thăm, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Nguyễn Đức Lương đã ân cần hỏi thăm tình hình sức khỏe, điều kiện sống, sinh hoạt của các gia đình; chúc các gia đình chuẩn bị đón Xuân mới Giáp Thìn 2024 mạnh khỏe, bình an. Đồng thời đề nghị cấp ủy Đảng, chính quyền xã Phú Lâm và xã Vân Du cần tiếp tục quan tâm hơn nữa đến Mẹ Việt Nam anh hùng và các gia đình chính sách để các gia đình đón Tết cổ truyền của dân tộc vui vẻ, đầm ấm, an khang./.
Tin, ảnh: Nguyễn Tình