Sáng ngày 02/02, đồng chí Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Văn Vấn cùng lãnh đạo Ủy ban MTTQ huyện, Văn phòng HĐND và UBND huyện; lãnh đạo Đảng ủy, Chính quyền địa phương trao tặng quà Tết cho các hộ nghèo tại xã Chí Đám.
Trong dịp này, đồng chí Chủ tịch UBND huyện đã trao 50 suất quà, mỗi suất trị giá 500.000đ cho các hộ nghèo trên địa bàn xã. Qua đó góp phần chia sẻ khó khăn, giúp các hộ gia đình có thêm điều kiện để chăm lo cho Tết Nguyên đán được đủ đầy và sung túc hơn.
Thông qua Chương trình, thể hiện sự quan tâm, sẻ chia của các cấp ủy Đảng, chính quyền huyện đối với các hộ nghèo, góp phần thực hiện hiệu quả lời kêu gọi “Chung tay vì hộ nghèo - không để ai bị bỏ lại phía sau”, giúp mọi người, mọi nhà đều được vui Xuân đón Tết trong đầm ấm, an vui./.
Tin, ảnh: Nguyễn Tình - Ngọc Mỹ