Ngày 07/02, đồng chí Hà Hải Long - Phó Chủ tịch UBND huyện đã tới thăm, tặng quà các bệnh nhân nằm điều trị trong dịp Tết tại Trung tâm y tế huyện Đoan Hùng.
Sau khi nghe lãnh đạo Trung tâm y tế huyện báo cáo về tình hình, số lượng bệnh nhân điều trị tại đơn vị; kế hoạch bố trí cán bộ, nhân viên thực hiện nhiệm vụ trong dịp Tết. Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện đã tặng quà, thăm hỏi tình hình sức khỏe và động viên các bệnh nhân yên tâm điều trị, nhanh chóng hồi phục sức khỏe để vui Xuân, đón Tết cùng với người thân, gia đình. Những phần quà tuy giá trị vật chất không lớn, nhưng đã thể hiện sự quan tâm kịp thời của các cấp ủy Đảng, chính quyền huyện tới những bệnh nhân phải nằm viện trong những ngày tết đến, xuân về.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện - Hà Hải Long cũng đã biểu dương tinh thần trách nhiệm của đội ngũ cán bộ, y, bác sĩ làm nhiệm vụ khám, chữa, chăm sóc bệnh nhân trong dịp Tết; chúc tập thể cán bộ, nhân viên của Trung tâm y tế huyện một năm mới an lành, hạnh phúc và hoàn thành tốt nhiệm vụ khám, chữa bệnh, chăm sóc sức khỏe cho nhân dân trên địa bàn huyện./.
Tin, ảnh: Nguyễn Tình