Thời khắc giao thừa báo hiệu năm mới đã sắp điểm; trong lúc các gia đình đều sum họp, chuẩn bị cho một mùa Xuân mới thì một số cơ quan, đơn vị vẫn đang thực hiện nhiệm vụ trực trong dịp Tết. Nhằm kịp thời động viên, khích lệ, chiều ngày 09/02/2024 (tức ngày 30 tháng Chạp), đồng chí Nguyễn Văn Vấn - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đã tới thăm, kiểm tra công tác sẵn sàng chiến đấu và chúc Tết các đồng chí trong Đảng ủy, Chỉ huy, cán bộ, chiến sỹ Ban CHQS huyện và Trung đội DQTV cơ động sẵn sàng chiến đấu của huyện tại xã Tây Cốc. Cùng đi có lãnh đạo Văn phòng HĐND và UBND huyện, phòng Kinh tế - Hạ tầng, Tài chính - Kế hoạch huyện.
|
Đ/c Nguyễn Văn Vấn - Chủ tịch UBND huyện tặng quà Tết cho đơn vị Ban CHQS huyện |
Chúc Tết tại Ban CHQS huyện, thay mặt Huyện ủy, HĐND, UBND, Uỷ ban MTTQ huyện, đồng chí Chủ tịch UBND huyện đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, tình hình công tác của đơn vị, ghi nhận và biểu dương tinh thần trực sẵn sàng chiến đấu của các cán bộ, chiến sỹ. Được biết, căn cứ nhiệm vụ của đơn vị đặc thù, trong dịp Tết Nguyên đán có 50% quân số trực Tết, đơn vị đã bố trí Trung đội DQTV cơ động sẵn sàng chiến đấu tại xã Tây Cốc và xã Bằng Luân. Gửi lời chúc mừng năm mới nhiều sức khỏe, hạnh phúc và thành công đến các cán bộ, chiến sỹ, đồng chí Chủ tịch UBND huyện cũng bày tỏ sự chia sẻ với các đồng chí ở lại trực Tết và yêu cầu đơn vị trong dịp này cần quan tâm tổ chức các hoạt động, tạo không khí Tết vui tươi, đầm ấm. Đồng thời, mong muốn thời gian tới đơn vị tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, chấp hành nghiêm kỷ luật quân đội, chung sức, chung lòng, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, có nhiều bước tiến mới, thành công mới.
Thay mặt Ban CHQS huyện, đồng chí Nguyễn Tiến Cường – Ủy viên BTV Huyện ủy, Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện đã báo cáo kết quả thực hiện các mặt công tác về nhiệm vụ quốc phòng, quân sự địa phương trong thời gian qua cũng như xây dựng kế hoạch thực hiện nhiệm vụ trực sẵn sàng chiến đấu trước, trong và sau Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, đảm bảo thực hiện tốt công tác phối hợp với các lực lượng, nhằm duy trì tốt tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội để người dân vui Xuân, đón Tết đầm ấm, an toàn.
|
Đ/c Nguyễn Văn Vấn - Chủ tịch UBND huyện tặng quà Tết cho Trung đội DQTV cơ động tại xã Tây Cốc |
Tại xã Tây Cốc, đồng chí Chủ tịch UBND huyện phấn khởi và biểu dương tinh thần nghiêm túc, sẵn sàng trực chiến đấu 24/24 của Trung đội DQTV cơ động sẵn sàng chiến đấu của huyện, đồng thời đánh giá đây là lực lượng rất quan trọng cùng với lực lượng công an và các lực lượng khác thực hiện nhiệm vụ giữ vững quốc phòng - an ninh trên địa bàn huyện. Đồng chí mong muốn các đồng chí dân quân cơ động luôn giữ tinh thần sẵn sàng cao, sẵn sàng nhận lệnh, chủ động nắm chắc tình hình, làm chủ các tình huống, nâng cao cảnh giác, không để bị động, bất ngờ, phối hợp với các lực lượng bảo đảm an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội cho bà con nhân dân vui Xuân, đón Tết. Nhân dịp năm mới, đồng chí Chủ tịch UBND huyện chúc các đồng chí của Trung đội DQTV cơ động đón tết vui vẻ và đầm ấm, đạt được nhiều thành công và thắng lợi mới.
Tin, ảnh: Ngọc Mỹ