Ngày 06/05/2024, Hội LHPN huyện tổ chức hội nghị sinh hoạt chuyên để "Học tập, làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh" năm 2024 nhằm phát huy giá trị văn hoá và xây dựng người phụ nữ Đoan Hùng đáp ứng yêu cầu phát triển, hội nhập trong giai đoạn hiện nay. Đến dự có đồng chí Lê Văn Phượng - Uỷ viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Đức Lương - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; đồng chí Trần Thị Thu Hằng - Uỷ viên BTV, Trưởng ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện, lãnh đạo Ban Tổ chức, Ban Dân vận, Hội CCB, Hội Nông dân, Đoàn Thanh niên và Liên đoàn lao động huyện.
![](/Portals/0/DH-TV1033_00_09_50_22_Still027.png) |
Quang cảnh hội nghị |
Việc triển thực hiện chuyên đề năm 2024 của Hội LHPN huyện trong đó việc “Học tập, làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” để xây dựng và phát huy những giá trị văn hóa con người, đáp ứng yêu cầu phát triển, hội nhập trong giai đoạn hiện nay là nhiệm vụ chính trị có ý nghĩa quan trọng đối với quá trình phát triển đất nước. Tạo sức mạnh nội sinh tổng hợp để thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội Đảng các cấp nhiệm kỳ 2020 - 2025 đề ra.
![](/Portals/0/Dai%20bieu%20d.png) |
Các đại biểu tham dự hội nghị |
Hội nghị đã dành nhiều thời gian nghiên cứu để nắm chắc những nội dung cốt lõi của chuyên đề, nhất là 7 nhóm nhiệm vụ, giải pháp về xây dựng, phát huy giá trị văn hóa con người từ đó cụ thể hóa cho phù hợp với điều kiên, tình hình, nhiệm vụ chính trị của tổ chức mình và triển khai thực hiện sâu rộng đến cán bộ, đoàn viên, hội viên và mọi tầng lớp nhân dân. Đặc biệt chuyên cần đi sâu vào việc xây dựng người phụ nữ thân thiện, nhân ái, tự tin, tự trọng, trung hậu, đảm đang, cần cù sáng tạo trong lao động sản xuất, phát huy vai trò nòng cốt trong xây dựng gia đình no ấm, bình đẳng, tiến bộ, hành phúc. Bảo tồn phát huy các giá trị văn hóa dân tộc. Là lực lượng tiên phong trong việc nâng cao chỉ số hạnh phúc của nhân dân và đóng góp tích cực trong các phong trào thi đua học tập và làm theo Bác.
![](/Portals/0/DH-TV1033_00_10_30_05_Still028.png) |
Đ/c Nguyễn Đức Lương - PBT Thường trực Huyện ủy phát biểu ý kiến chỉ đạo tại hội nghị |
Phát biểu chỉ đạo tại hội nghị, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ Nguyễn Đức Lương đã ghi nhận, biểu dương những kết quả của Hội LHPN huyện trong việc phát triển kinh tế và xây dựng một xã hội văn minh, hiện đại như ngày nay. Trên cơ sở chức năng, nhiệm vụ của Hội, để thực hiện có hiệu quả nội dung chuyên đề đồng chí đề nghị các cấp hội tiếp tục đẩy mạnh việc học tập, quán triệt, tuyên truyền hiệu quả, sáng tạo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh và các Nghị quyết của Đảng về xây dựng, phát huy giá trị văn hóa con người. Nâng cao nhận thức trách nhiệm về vai trò, tầm quan trọng của nhiệm vụ xây dựng môi trường văn hóa lành mạnh gắn với phát triển kinh tế - xã hội. Các cấp hội không ngừng đổi mới nội dung, phương thức, nâng cao chất lượng, hiệu quả hoạt động, xây dựng tổ chức hội vững mạnh. tuyên truyền, giáo dục, bồi dưỡng truyền thống yêu nước, lòng tự hào, tự tôn dân tộc. Rèn luyện, giữ gìn phẩm chất đạo đức "Tự tin, tự trọng, trung hậu, đảm đang". Nâng cao chất lượng, lan tỏa các phong trào thi đua yêu nước. Phát huy vai trò nòng cốt trong việc xây dựng gia đình no ấm, bình đẳng, tiến bộ. Bảo tồn và phát huy các giá trị văn hóa dân tộc, là lực lượng tiên phong trong việc nâng cao chỉ số hạnh phúc nhân dân.
![](/Portals/0/DH-TV1033_00_04_25_38_Still029.png) |
Đ/c Lê Thị Việt Hà - Chủ tịch Hội LHPN huyện triển khai một số nội dung sinh hoạt chuyên đề tại hội nghị |
Trước đó, Ban Chấp hành Hội LHPN huyện tổ chức kiện toàn công tác cán bộ, bầu bổ sung 03 đồng chí tham gia BCH Hội LHPN huyện khóa XIX theo kết luận số 417 ngày 25/03/2024 của Thường trực Huyện ủy Đoan Hùng.
Tin, ảnh: Trường Giang