Chiều ngày 08/5, Huyện ủy Đoan Hùng tổ chức hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện về công tác cán bộ. Dự và chủ trì hội nghị có đồng chí Lê Văn Phượng - Uỷ viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Đức Lương - Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ; các đồng chí trong BTV Huyện uỷ, Ban Chấp hành Đảng bộ huyện; Trưởng các phòng, ban, ngành, đoàn thể của huyện; Bí thư các Đảng ủy trực thuộc; Chủ tịch HĐND, UBND các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Tại hội nghị, Ban Chấp hành Đảng bộ huyện đã tiến hành thực hiện quy trình 5 bước giới thiệu 01 nhân sự trong Ban Chấp hành Đảng bộ huyện thuộc diện quy hoạch để bầu bổ sung Ủy viên BTV Huyện uỷ khoá XXIII, nhiệm kỳ 2020-2025.
Việc giới thiệu nhân sự để bầu bổ sung Ủy viên BTV Huyện uỷ, nhiệm kỳ 2020-2025 là rất cần thiết, nhằm đảm bảo đủ về số lượng, cơ cấu hợp lý và bảo đảm sự lãnh đạo toàn diện các nhiệm vụ chính trị của Đảng bộ huyện trong thời gian tới.
Với tinh thần đoàn kết, thống nhất, trách nhiệm cao, các bước thực hiện quy trình giới thiệu nhân sự bầu bổ sung Ủy viên BTV Huyện ủy Đoan Hùng khóa XXIII đã được tiến hành nghiêm túc, dân chủ, đảm bảo tuân thủ đúng các quy định hiện hành./.
Tin, ảnh: Nguyễn Tình