Sáng 27/5, đồng chí Nguyễn Đức Lương- Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy đã trao Huy hiệu Đảng đợt 19/5 cho các đảng viên tại Đảng bộ xã Tây Cốc. Cùng dự có lãnh đạo Ban Tổ chức Huyện ủy, Văn phòng Huyện ủy; lãnh đạo phòng Nội vụ, Đảng uỷ, chính quyền địa phương; Ban Chi ủy các Chi bộ có đảng viên được trao tặng Huy hiệu Đảng.
![](/Portals/0/Clip0078_00_40_45_01_Still177.png) |
Đ/c Nguyễn Đức Lương - PBT Thường trực Huyện ủy trao Huy hiệu 60 năm tuổi Đảng cho đảng viên Vũ Thị Vượng |
Trong đợt này, Đảng bộ xã Tây Cốc có 8 đảng viên được trao tặng và truy tặng Huy hiệu từ 40 năm đến 60 năm tuổi Đảng, trong đó có đảng viên Vũ Thị Vượng vinh dự được nhận Huy hiệu 60 năm tuổi Đảng và 01 đảng viên nhận Huy hiệu 55 năm tuổi Đảng, 01 đảng viên nhận Huy hiệu 50 năm tuổi Đảng, 01 đảng viên nhận Huy hiệu 45 năm tuổi Đảng, 04 đảng viên nhận Huy hiệu 40 năm tuổi Đảng.
![](/Portals/0/Clip0078_00_41_36_10_Still182.png) |
Đ/c Nguyễn Đức Lương - PBT Thường trực Huyện ủy trao Huy hiệu Đảng cho đảng viên thuộc Đảng bộ xã Tây Cốc |
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Nguyễn Đức Lương - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy chúc mừng các đồng chí đảng viên được nhận Huy hiệu Đảng đợt 19/5. Đồng thời, khẳng định Huy hiệu Đảng là phần thưởng cao quý, thể hiện sự ghi nhận, trân trọng của Đảng và Nhân dân đối với sự đóng góp của các đồng chí đảng viên trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
![](/Portals/0/Clip0078_00_42_26_00_Still183.png) |
Đ/c Nguyễn Đức Lương - PBT Thường trực Huyện ủy phát biểu chúc mừng các đ/c đảng viên được trao tặng Huy hiệu Đảng dịp 19/5 |
Đồng chí mong muốn các đảng viên tiếp tục đóng góp trí tuệ, công sức, xây dựng Đảng, Chính quyền, Mặt trận tổ quốc và các đoàn thể của địa phương ngày càng phát triển vững mạnh; là những tấm gương sáng để con cháu và thế hệ trẻ học tập, noi theo. Đồng chí cũng đề nghị Đảng bộ xã Tây Cốc cần tiếp tục quan tâm nhiều hơn nữa đến các đảng viên cao tuổi và tiếp thu những ý kiến đóng góp của các đảng viên để xây dựng huyện Đoan Hùng nói chung và xã Tây Cốc nói riêng ngày càng phát triển./.
Tin, ảnh: Nguyễn Tình