Sáng ngày 28/5/2024, đồng chí Phùng Khánh Tài - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy đã đến thăm và trao tặng Huy hiệu 70 năm và 65 năm tuổi Đảng tại nhà cho 02 đảng viên thuộc Đảng bộ các xã Yên Kiện và Hùng Xuyên của huyện Đoan Hùng đợt 19/5. Cùng dự có đồng chí Lê Văn Phượng - Uỷ viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Đặng Ngọc Thành – Uỷ viên BTV, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy cùng đại diện Văn phòng Tỉnh uỷ, Văn phòng Huyện uỷ.
|
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Phùng Khánh Tài trao Huy hiệu 70 năm tuổi Đảng cho đ/c Vũ Thị Loan thuộc Chi bộ 1, Đảng bộ xã Yên Kiện |
Đảng viên Vũ Thị Loan - sinh năm 1935, được kết nạp vào Đảng ngày 14/4/1954, chuyển Đảng chính thức ngày 03/3/1955, hiện đang sinh hoạt tại Chi bộ 1, Đảng bộ xã Yên Kiện. Đảng viên Nguyễn Thị Sáu - sinh năm 1938, được kết nạp vào Đảng ngày 10/10/1959, chuyển Đảng chính thức 10/6/1960, hiện sinh hoạt tại Chi bộ Đông Dương, Đảng bộ xã Hùng Xuyên. Trong quá trình hoạt động cách mạng và công tác, dù trải qua nhiều vị trí song các đồng chí luôn hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao. Khi nghỉ hưu về sinh sống tại địa phương tiếp tục gương mẫu trong các phong trào, hoạt động để con, cháu và thế hệ trẻ noi theo.
|
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Phùng Khánh Tài cùng các đại biểu trao Huy hiệu 65 năm tuổi Đảng cho đ/c Nguyễn Thị Sáu thuộc Chi bộ Đông Dương, Đảng bộ xã Hùng Xuyên. |
Phát biểu chúc mừng và bày tỏ sự trân trọng với những cống hiến của 2 đảng viên được nhận Huy hiệu Đảng đợt này, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Phùng Khánh Tài nhấn mạnh: Việc trao tặng Huy hiệu Đảng là hình thức khen thưởng đặc biệt của Đảng nhằm ghi nhận công lao, sự hi sinh phấn đấu liên tục, bền bỉ của các đảng viên vì sự nghiệp cách mạng của Đảng, của dân tộc; mong muốn các đảng viên lão thành tiếp tục sống khỏe, gương mẫu, là tấm gương sáng cho con cháu và nhân dân noi theo.
|
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Phùng Khánh Tài và đ/c Bí thư Huyện ủy Lê Văn Phượng thăm hỏi, chúc mừng đ/c Vũ Thị Loan |
Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy đề nghị cấp ủy Đảng, chính quyền địa phương tiếp tục quan tâm, chăm sóc, tạo điều kiện cho các đảng viên đóng góp công sức, trí tuệ, kinh nghiệm xây dựng quê hương ngày càng phát triển giàu mạnh. Cùng với đó, tích cực tuyên truyền các tấm gương đảng viên mẫu mực, có nhiều cống hiến, hy sinh cho Đảng, từ đó, giáo dục truyền thống cho lớp thế hệ trẻ, tích cực phấn đấu rèn luyện noi gương, tiếp bước các thế hệ đảng viên đi trước.
|
Đ/c đảng viên Vũ Thị Loan phát biểu ý kiến khi được nhận Huy hiệu 70 năm tuổi Đảng |
Xúc động khi đón nhận Huy hiệu Đảng đợt này, các đảng viên khẳng định, dù tuổi đã cao và sức khỏe yếu nhưng bản thân luôn kiên định con đường đi theo Đảng; tiếp tục nêu cao vai trò tiền phong, gương mẫu, đóng góp trí tuệ, sức lực cho sự nghiệp cách mạng; là tấm gương sáng trong xây dựng khối đoàn kết, thống nhất trong tổ chức Đảng ở địa phương; giáo dục đảng viên trẻ, vận động gia đình, nhân dân thực hiện tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước./.
Tin, ảnh: Ngọc Mỹ