Ngày 28/5, Hội Liên hiệp Thanh niên (LHTN) Việt Nam huyện Đoan Hùng long trọng tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024-2029. Dự đại hội về phía Tỉnh đoàn Phú Thọ có đồng chí Nguyễn Văn Kỳ - Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Phó Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam tỉnh. Về phía huyện Đoan Hùng có đồng chí Nguyễn Văn Vấn - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Nguyễn Đức Lương - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; các đồng chí trong BTV Huyện ủy gồm: Nguyễn Thị Bích Thủy - Phó Chủ tịch HĐND huyện; Hà Hải Long và Nguyễn Anh Hùng - Phó Chủ tịch UBND huyện; Nguyễn Hoàng Minh - Trưởng ban Dân vận Huyện ủy; Trần Thị Thu Hằng - Trưởng ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện; Phạm Ngọc Thắng - Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Huyện ủy; lãnh đạo các phòng, ban, cơ quan, đơn vị của huyện cùng trên 90 đại biểu chính thức đại diện cho lực lượng đoàn viên thanh niên trên địa bàn huyện.
![](/Portals/0/IMG_5993.JPG) |
Quang cảnh Đại hội |
Hội LHTN Việt Nam huyện Đoan Hùng hiện có trên 19.200 đoàn viên thanh niên sinh hoạt tại 22 cơ sở Hội với 220 chi hội. Nhiệm kỳ 2019-2024, công tác hội và phong trào thanh niên trên địa bàn huyện Đoan Hùng có bước phát triển mới. Các phong trào, chương trình của Hội LHTN huyện được đổi mới về nội dung và hình thức tổ chức, thu hút đông đảo đoàn viên, thanh niên tham gia, góp phần hình thành lớp thanh niên giàu lòng nhân ái, năng động, sáng tạo, xung kích, tình nguyện tham gia phát triển kinh tế - xã hội, sẵn sàng đảm nhận các nhiệm vụ khó khăn vì cộng đồng.
![](/Portals/0/IMG_6010.JPG) |
Chị Lâm Phương Thuận - Bí thư Huyện đoàn, Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam huyện Đoan Hùng khai mạc Đại hội |
Trong nhiệm kỳ, Hội LHTN huyện đã hoàn thành đạt và vượt 9/9 chỉ tiêu đề ra. Tham gia hiệu quả các hoạt động thanh niên tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng; tổ chức gần 500 chương trình tuyên truyền pháp luật, thu hút trên 66.000 đoàn viên thanh niên tham gia; Tổ chức vệ sinh, phát quang trên 670 km đường giao thông nông thôn, xóa trên 95 điểm đen về rác thải; thành lập 27 đội tình nguyện hỗ trợ công tác phòng chống dịch Covid-19; vận động hàng nghìn thanh niên tham gia hiến máu tình nguyện; trao tặng gần 900 suất quà, tham gia trên 1.300 ngày công lao động giúp đỡ các gia đình chính sách; xây dựng và lắp đặt gần 40 điểm vui chơi cho thiếu nhi tại nhà văn hóa các khu dân cư. Cùng với đó, trong nhiệm kỳ, 100% Hội LHTN Việt Nam cấp xã, thị trấn đều đã xây dựng được mô hình hỗ trợ thanh niên yếu thế; Triển khai, sử dụng có hiệu quả nguồn vốn từ Ngân hàng Chính sách xã hội với dư nợ trên 97,8 tỷ đồng hỗ trợ đoàn viên thanh niên phát triển kinh tế….
![](/Portals/0/IMG_5998%20%281%29.JPG) |
Các đại biểu tham dự Đại hội |
Với khẩu hiệu hành động “Tuổi trẻ Đoan Hùng - Đổi mới - Sáng tạo - Đoàn kết - Phát triển”, Đại hội đã thông qua Nghị quyết đề ra 9 chỉ tiêu cụ thể, trong đó tập trung Xây dựng tổ chức Hội LHTN Việt Nam huyện vững mạnh, mở rộng mặt trận tập hợp, đoàn kết thanh niên; 100% cán bộ, hội viên được quán triệt, học tập và 90% thanh niên được tuyên truyền, phổ biến về các nghị quyết của Đảng, Đoàn và Hội; 100% cơ sở Hội tổ chức tốt các chiến dịch thanh niên tình nguyện theo hướng dẫn hàng năm; tổ chức vận động thanh niên hiến máu tình nguyện đạt 1.500 đơn vị máu trở lên; phát triển 3.500 hội viên mới; kết nạp 4.000 hội viên tiêu biểu vào Đoàn…
![](/Portals/0/IMG_6054.JPG) |
Anh Nguyễn Văn Kỳ - Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Phó Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam tỉnh Phú Thọ phát biểu chỉ đạo Đại hội |
Phát biểu tại Đại hội, Anh Nguyễn Văn Kỳ - Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Phó Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam tỉnh Phú Thọ đã biểu dương những kết quả mà Hội LHTN Việt Nam huyện Đoan Hùng đã đạt được trong nhiệm kỳ qua. Đồng thời, nhấn mạnh, trong nhiệm kỳ mới, Hội LHTN Việt Nam huyện cần đẩy mạnh công tác tuyên truyền giáo dục truyền thống, định hướng lý tưởng cách mạng, các giá trị đạo đức, lối sống tốt đẹp cho thanh niên; tiếp tục cổ vũ tinh thần yêu nước, hình thành lối sống đẹp, văn hóa, nhân văn trong thanh niên; triển khai sâu rộng trong hội viên, thanh niên phong trào “Thanh niên Việt Nam tiến bước”; Nâng cao năng lực số cho thanh thiếu niên, phát huy vai trò nòng cốt, đi đầu của các cấp bộ đoàn trong chuyển đổi số; quan tâm đến công tác đào tạo bồi dưỡng nghiệp vụ cho đội ngũ cán bộ Hội, nhất là cấp chi hội; đẩy mạnh hoạt động của câu lạc bộ thầy thuốc trẻ, đội tri thức trẻ tình nguyện…
![](/Portals/0/IMG_6070.JPG) |
Anh Nguyễn Văn Kỳ - Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Phó Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam tỉnh Phú Thọ tặng hoa chúc mừng Đại hội |
![](/Portals/0/IMG_6072.JPG) |
tặng hoa chúc mừng Đại hội |
![](/Portals/0/IMG_6072.JPG) |
Đ/c Nguyễn Đức Lương - PBT Thường trực Huyện ủy tặng hoa chúc mừng Đại hội |
|
Nhân dịp này, đồng chí Phó Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam tỉnh Phú Thọ Nguyễn Văn Kỳ và đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Nguyễn Đức Lương đã tặng hoa chúc mừng đại hội.
![](/Portals/0/IMG_6111.JPG) |
Các đại biểu chụp ảnh lưu niệm cùng Ủy ban Hội LHTN Việt Nam huyện Đoan Hùng khóa VI, nhiệm kỳ 2024-2029 |
Đại hội đã hiệp thương chọn cử 29 anh, chị tham gia Ủy ban Hội LHTN Việt Nam huyện Đoan Hùng khóa VI, nhiệm kỳ 2024-2029; chị Lâm Phương Thuận tái cử giữ chức danh Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam huyện Đoan Hùng nhiệm kỳ 2024 - 2029. Hiệp thương chọn cử đoàn đại biểu chính thức đi dự Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam tỉnh Phú Thọ lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024-2029 được tổ chức trong thời gian tới.
![](/Portals/0/IMG_6125.JPG) |
Đ/c Nguyễn Đức Lương - PBT Thường trực Huyện ủy trao giấy khen cho các cá nhân xuất sắc |
Nhân dịp này, các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong nhiệm kỳ 2019-2024 đã được Tỉnh đoàn Phú Thọ và UBND huyện Đoan Hùng biểu dương khen thưởng./.
Tin, ảnh: Nguyễn Tình - Trường Giang