Ngày 27/05/2024, Đảng bộ xã Hùng Xuyên tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/05. Đến dự có đồng chí Đặng Ngọc Thành - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy; lãnh đạo Uỷ ban kiểm tra Huyện ủy.
Trong đợt này, Đảng bộ xã Hùng Xuyên có 07 đồng chí được nhận Huy hiệu Đảng, trong đó 01 đồng chí 65 năm, 02 đồng chí 55 năm, 01 đồng chí 50 năm và 03 đồng chí 40 năm tuổi Đảng. Các đảng viên được trao tặng Huy hiệu Đảng đều là những đảng viên đã tham gia công tác trên nhiều lĩnh vực xã hội, hiện đang cư trú tại địa phương.
Phát biểu tại buổi trao tặng Huy hiệu Đảng cho các đảng viên, đồng chí Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy Đặng Ngọc Thành bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc về những cống hiến của các đảng viên. Đồng thời mong muốn các đồng chí luôn phát huy phẩm chất tốt đẹp của người đảng viên, tích cực tham gia đóng góp xây dựng Đảng ngày càng trong sạch, vững mạnh; tiếp tục học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh và làm tốt hơn nữa công tác giáo dục truyền thống cho các thế hệ trẻ.
Các đồng chí đảng viên được nhận Huy hiệu Đảng bày tỏ niềm vui khi được nhận phần thưởng cao quý của Đảng. Đồng thời hứa sẽ tiếp tục đóng góp, cống hiến xây dựng Chi bộ, Đảng bộ trong sạch, vững mạnh.
Tin, ảnh: Trường Giang